Sau bao biến cố của cuộc đời, diễn viên Kiều Trinh chọn cho mình cuộc sống nhẹ nhàng, bình yên cùng cha già và các con , hiếm hoi tiết lộ những góc khuất trong hôn nhân. Điều này đã khiến Ngọc Lan không khỏi xót xa.
Diễn viên Kiều Trinh sinh năm 1976 được khán giả yêu thích qua những bộ phim điện ảnh đậm chất nghệ thuật như ” Mùa len trâu”, “Bi ơi đừng sợ”, ” Song lang”… Tuy thành danh với nghiệp diễn nhưng ít người biết, Kiều Trinh vốn xuất thân là một thợ may và chưa từng được đào tạo bài bản về diễn xuất.
Xuất hiện tại “Gõ cửa thăm nhà” tập 177, diễn viên Kiều Trinh hiếm hoi chia sẻ về đời tư với nhiều góc khuất: từng suy sụp khi chia tay người chồng đầu tiên, cuộc hôn nhân thứ hai không trọn vẹn với người chồng vũ phu và cuộc sống bình yêu hiện tại bên cha và 3 người con của mình.
Trò chuyện cùng
“Tôi cảm thấy mình là người may mắn nhất trong nghề, vì bản thân tôi chỉ là một cô thợ may nhà quê không có học hành trường lớp mà được vào vai trong một tác phẩm điện ảnh nổi tiếng. Bộ phim “Mùa len trâu” là cánh cửa thay đổi cuộc đời của tôi và cả gia đình” – Diễn viên Kiều Trinh bồi hồi nhớ lại.
Dù thành công trong sự nghiệp, nhưng diễn viên Kiều Trinh lại gặp nhiều trắc trở trong cuộc sống hôn nhân. Được biết, sau khi chia tay người chồng đầu tiên, diễn viên Kiều Trinh ngậm ngùi tay trắng cùng con gái bước ra khỏi nhà. Một thời gian sau, Kiều Trinh gặp gỡ, yêu thương và sống cùng người chồng thứ hai.
Đang trong giai đoạn đỉnh cao của diễn xuất, bẵng đi một thời gian khán giả không còn thấy Kiều Trinh xuất hiện trong các vai diễn, nói về lý do vắng bóng trên màn ảnh thời điểm đó, nữ diễn viên “Mùa len Trâu” xót xa cho biết, đó là khoảng thời gian khó khăn của cuộc đời, cô chìm vào bi kịch khi liên tục bị “tác động vật lý”.
“Cuộc sống tình cảm với người thứ 2 như địa ngục trần gian, lúc đó tôi rất sợ, tôi trốn cuộc sống và sợ gặp người đó. Khi ấy tinh thần, sức khỏe ảnh hưởng và tôi bị bệnh rất nặng nhưng không cho ai biết” – Kiều Trinh xót xa nói.
Nhắc về những biến cố xảy ra với bản thân, diễn viên Kiều Trinh khiến MC Ngọc Lan không khỏi xót xa khi kể lại khoảng thời gian bị trầm cảm nặng đến mắc bệnh tâm thần, mất trí nhớ, điên dại phá đồ đạc, thậm chí còn “tác động vật lý” đầu mình vào tường muốn tự kết thục sự sống.
Nữ diễn viên nghẹn ngào: “Khoảng thời gian đó kinh khủng lắm, bản thân tôi cũng chưa kể ai nghe. Lúc đó tôi bị nhốt vào một căn phòng, mở nhạc lên rồi tôi bị đ.ánh mà không ai biết. Lúc đó tôi cũng muốn giữ thể diện vì mình còn là diễn viên”.
Kiều Trinh rơi nước mắt cho biết chính nhờ con gái Thanh Tú đã kéo cô vực dậy sau mọi khổ đau: “Lúc đó Tú ôm tôi và nói : ‘Mẹ ơi, mẹ đ.ánh c.on đi cho mẹ bớt đau’, nhờ câu nói của Tú mà đã giúp tôi tỉnh lại. Con mình mới 13 t.uổi còn nói được điều đó thì tại sao mình không cố gắng kiểm soát”. Sau khi kết thúc những cuộc tình, đến hiện tại Kiều Trinh vẫn cố gắng mạnh mẽ làm mẹ đơn thân, một mình nuôi dạy các con.
Chiêm nghiệm lại bao sóng gió của cuộc đời, nữ diễn viên “Mùa len trâu” điềm tĩnh tâm sự: “Sau tất cả mọi chuyện tôi nghiệm lại đâu mới là điều quan trọng nhất. Bây giờ tôi chỉ còn lại mỗi mình ba, và các con. Nhớ đến câu anh Hữu Châu từng nói: “Nặng cũng mình, nhẹ cũng mình, tại sao không chọn cái nhẹ. Vui cũng mình, buồn cũng mình thì tôi quyết định chọn nhẹ và vui”.
Chứng kiến cuộc đời và lắng nghe câu chuyện của nữ diễn viên Kiều Trinh, Ngọc Lan xót xa nhưng cũng đầy khâm phục, cô nhắn nhủ: “Ngọc Lan cũng muốn gửi gắm đến khán giả rằng có một số người nhìn vào cuộc đời, cuộc sống của chị Kiều Trinh thì họ sẽ có những lời hơi tiêu cực nhưng hơn hết mọi người hãy nhìn nhận rằng dù như thế nào chị Kiều Trinh vẫn ôm và giữ lấy các con của mình chưa một phút giây nào từ bỏ cả”.
Sau khi trải qua nhiều thăng trầm trong đời, hiện tại ở t.uổi U50, diễn viên Kiều Trinh đã có được cuộc sống an ổn, bình yên hơn. Bên cạnh công việc diễn xuất, Kiều Trinh vẫn tiếp tục với công việc thiết kế – may áo dài.
Chia sẻ về mong ước ở t.uổi xế chiều nữ diễn viên tâm sự: “Tôi chỉ mong ba luôn khỏe mạnh dĩ nhiên quy luật sinh lão bệnh tử là không tránh khỏi nhưng vẫn mong ba sống thọ đến khoảng 100 t.uổi. Và đến t.uổi này tôi chỉ mong sự đoàn viên, mong các con sẽ sớm được ở gần bên nhau vì gia đình tôi ít có cơ hội gặp nhau đầy đủ”.
News
“Tiểu tam” VTV tung chiêu quyến rũ đàn ông: Trò giả vờ say vẫn chưa cao tay bằng hot girl mặc đồ ướt
Dàn “tiểu tam” trong “vũ trụ” VTV khiến khán giả nhiều phen tức điên vì những trò mồi chài đàn ông có vợ. “Tiểu tam” trong các…
Nữ diễn viên từng suysụp vì bị c’hê “m;ặt lưỡi cày m;ắt trắng dã”, giờ đẹp sang chảnh, cạnh t;ranh công khai với Huyền Lizzie
Trước khi được khen ngợi ở Chúng Ta Của 8 Năm Sau, Thùy Anh từng trải qua quãng thời gian gặp nhiều khó khăn, bị khán giả…
Những bộ áo bà ba trăm rưỡi, trăm bảy khoe được dáng đẹp của Nam Em
Nam Em thời gian gần đây đi diễn thường mặc áo bà ba ôm sát, khoe đường cong nuột nà. Đặc biệt càng như thế cô càng…
Hiệp Gà sắp lên chức bố vợ ở tuổi 46, thân thế con rể gây chú ý
Theo Hiệp Gà, vào tháng 1/2024, con gái sẽ làm đám cưới bạn trai ngành Y sau 4 năm hẹn hò. Sau đám cưới, con gái Hiệp…
Lại thêm 1 mỹ nhân VTV thế hệ mới sắp kết hôn: Là y tá có “đường cong say sóng”, chồng là doanh nhân trẻ
Nàng y tá Ngọc của Phố Trong Làng sẽ kết hôn vào đầu năm 2024. “Vũ trụ VTV” dạo gần đây liên tiếp đón nhận tin vui…
Thanh Thủy ngứa mắt Hòa Minzy “khát khao center”, liền có hành động gây s;ốc
Thanh Thủy và Hòa Minzy vừa có dịp chụp ảnh cùng nhau, cả hai vui vẻ tạo dáng trước ống kính cho đến khi giọng ca Thị Mầu thốt…
End of content
No more pages to load